รีเซต

ประวัติ 4TEEN (โฟร์ทีน) 4 หนุ่ม บอยแบนด์น้องใหม่ ค่าย The Real One

ประวัติ 4TEEN (โฟร์ทีน) 4 หนุ่ม บอยแบนด์น้องใหม่ ค่าย The Real One
Music Editor Talk
18 กรกฎาคม 2564 ( 18:15 )
12.7K

4TEEN (โฟร์ทีน) บอยแบนด์น้องใหม่ศิลปินเบอร์แรกจาก สังกัด The Real One โปรเจกต์ที่เกิดขึ้นเพื่อต่อยอดความฝันให้กับคนรุ่นใหม่ จากบ้าน To Be Number One IDOL ที่มีความฝันในการก้าวไปเป็นศิลปินอย่างมีประสิทธิภาพ ประกอบไปด้วยสมาชิก 4 คน ได้แก่ โรม (ณภรกชมน สอนภาเมือง) นินจา (อภิสิทธิ์ อุส่าห์ดี) ก้อง (ชลชาสน์ อ้องสุพานิช) และ ก๋วยเตี๋ยว (อุดมทรัพย์ เดชคุณมาก)

โรม (ณภรกชมน สอนภาเมือง)

นินจา (อภิสิทธิ์ อุส่าห์ดี)

ก้อง (ชลชาสน์ อ้องสุพานิช)

ก๋วยเตี๋ยว (อุดมทรัพย์ เดชคุณมาก)

4TEEN ตั้งใจส่งซิงเกิ้ลแรก จีบไม่เป็น พร้อมคาแรคเตอร์หนุ่มน้อยขี้อาย มาทักทายทุกคน โดย ทั้ง 4 คน เป็นเพื่อนที่ผ่านการฝึกและเทรนด์นิ่ง การแข่งขันร้องและเต้นด้วยกันมา แนวเพลงเป็นเพลง POP ฟังสบาย เนื้อหาของเพลงต้องการจะสื่อถึง ความเคอะเขินเวลาอยากเข้าไปทําความรู้จักใครสักคนแต่ไม่กล้าพอ โดยได้ ม.ล. พิทยากรณ์ รัชนี (คุณจิม) มาเป็น Executive Producer ซึ่ง คุณจิม ได้บอกว่า เพลงนี้แต่งขึ้นมาเพื่อ 4TEEN โดยอยากให้เป็น ความรู้สึกของวัยเพิ่งเริ่มมีความรัก ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไง แต่ก็อยากที่จะ ลอง และเพื่อให้เข้ากับคาแรคเตอร์หนุ่มน้อยวัยใสของทั้ง 4 คน จึงใส่ ความเป็นตัวตนแต่ละคนเข้าไปในเพลงด้วย

สมาชิกวง 4TEEN

ROME – โรม 4TEEN

Birth Name : Naponkodchamon Sonphamueang (ณกรกชมน สอนภาเมือง)
วันเกิด-อายุ : March 11, 2002 (age 19)
Positions : Vocals, Main Dance, Leader

About Rome

โรมพี่ใหญ่ รักการเต้นมากที่สุด ผ่านเวทีการแบ่งปันมา หลายรายการ ทั้งการเต้นและร้อง โรมเคยบอกไว้ว่าความฝันเดียว คือการเป็นศิลปิน

Social

Facebook : Rome Charodom
Instragram : ilsz_rome
Tiktok : @romeilsz

NINJA - มินจา 4TEEN

Birth Name : Aphisit Usadee (อภิสิทธิ์ อุส่าห์ดี)
Born : December 29, 2003 (age 18)
Positions : Vocals, Rap

About Ninja

นินจาอายุน้อยที่สุดในกลุ่ม เป็นน้องเล็กที่ Energy เหลือล้น ชอบความท้าทายและเป็นตัวป่วนของพี่ๆ

Social

Facebook : อภิสิทธิ์ อุส่าห์ดี ©
Instragram : aphisit2912
Tiktok : __ninix

Kong – ก้อง 4TEEN

Birth Name: Cholachat Ongsupanich (ชลชาสน์ อ๋องสุพานิช)
Born : December 21, 2002 (age 19)
Positions : Vocals

About Kong: ก้องเคยเป็นนักฟุตบอลและกรีฑาของโรงเรียน เป็นคน อบอุ่น พูดน้อย

Social

Facebook : Kong Cholachat
Instragram : Cholachat_kong
Tiktok : kong_cholachat555

TEAW - ก๋วยเตี๋ยว

Birth Name : Audomsup Detkhunmak (อุดมทรัพย์ เดชคุณมาก)
Born : November 2, 2003 (age 18)
Positions : Vocals

About Teaw

ก๋วยเตี๋ยว หนุ่มเหนือจากเมืองเชียงใหม่ ที่ไล่ตามความ ฝัน ผ่านมาทุกเวที ทั้งถ่ายแบบ เดินแบบ วีเจ ร้องเพลง

Social

Facebook : Audomsub Dakkunmak
Instragram : _teaw._
Tiktok : _teaw_1

 

สามารถ ฟังเพลงออนไลน์ เพลง จีบไม่เป็น ได้แล้ววันนี้ทุกสตรีมมิ่ง และสามารถติดตามรับชม Official MV กันได้แล้วที่ YouTube : THE REAL ONE OFFICIAL Facebook : THE REAL ONE OFFICIAL Instragram : Official_therealone Tiktok : TheRealOne Official

 

ฟังเพลงออนไลน์ เพลงใหม่ ได้แล้ววันนี้บน TrueID ทั้ง เว็บไซต์ และ แอปพลิเคชัน

กดเลย >> community แห่งความบันเทิง 📸เมาท์ข่าวดารา กับเจ๊รุงรังขังรวม
ทั้งข่าว หนัง ซีรีส์ 🍿ละคร ดนตรี และศิลปินไอดอล 😍ที่คุณชื่นชอบ บนแอปทรูไอดี

บทความที่เกี่ยวข้อง